Hưởng ứng Tháng Thanh niên 2024 bằng nhiều hoạt động ý nghĩa
Chào mừng kỷ niệm 63 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 - 26/3/2024), 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024) và Giỗ tổ Hùng Vương (mùng 10/3), BCH Đoàn Trường Cao đẳng Kỹ thuật Nguyễn Trường Tộ tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa dành cho Đoàn viên, Thanh niên trong Tháng Thanh niên.
Với chủ đề “Tuổi trẻ Đoàn Trường xung kích, sáng tạo trong thực hiện nhiệm vụ chính trị của Nhà trường”, các hoạt động trọng tâm trong Tháng Thanh niên gồm: Tổ chức ngày Đoàn viên 2024; Tổ chức dâng hương đền Hùng Vương (26/3/2024); Tham gia Hội trại Tuổi trẻ học đường năng động sáng tạo 2024; Tổ chức sinh hoạt chủ điểm tháng 3.
Theo đó, sáng nay - 26/3, Đoàn viên, Thanh niên Nhà trường đã có chuyến tham quan thực tế tại Thảo cầm viên (02 Nguyễn Bỉnh Khiêm, Bến Nghé, Quận 1), kết hợp sinh hoạt Chi đoàn chủ điểm tháng 3 với chủ đề “Tuổi trẻ sáng tạo”. Qua đó góp phần phát huy tinh thần sáng tạo, xung kích, tình nguyện của Đoàn viên, Thanh niên tại đơn vị nói riêng và tại thành phố HCM văn minh, hiện đại, nghĩa tình nói chung.
Một số hình ảnh diễn ra trong chương trình:
![Media/1_TH1070/FolderFunc/202403/Images/thang-thanh-nien-20240326040630-e.jpg](https://media.cdktntt.edu.vn/Media/1_TH1070/FolderFunc/202403/Images/thang-thanh-nien-20240326040630-e.jpg)
![Media/1_TH1070/FolderFunc/202403/Images/thang-thanh-nien1-20240326040629-e.jpg](https://media.cdktntt.edu.vn/Media/1_TH1070/FolderFunc/202403/Images/thang-thanh-nien1-20240326040629-e.jpg)
![Media/1_TH1070/FolderFunc/202403/Images/thang-thanh-nien2-20240326040629-e.jpg](https://media.cdktntt.edu.vn/Media/1_TH1070/FolderFunc/202403/Images/thang-thanh-nien2-20240326040629-e.jpg)
Tin liên quan
- Trường CĐKT Nguyễn Trường Tộ đạt giải cao tại Hội thao Khối thi đua 25
- Mở rộng kiến thức thực tiễn qua hoạt động tham quan doanh nghiệp của sinh viên Khoa Cơ khí
- Công đoàn Trường tổ chức họp mặt “các bạn nhỏ” nhân ngày Quốc tế Thiếu nhi
- Đoàn Trường hưởng ứng cuộc vận động “Tự hào một dải non sông”
- Thông báo về việc tăng cường phòng chống sốt xuất huyết và hưởng ứng "Ngày ASEAN phòng, chống sốt xuất huyết" lần thứ 14